Àwọn Ànímọ́ Wo Ló Yẹ Kó O Wá Nínú Àga Iṣẹ́ Àtàtà Tó Wà Ní Ìdáwọ̀n Tó Dára?
Àwọn Ànímọ́ Wo Ló Yẹ Kó O Wá Nínú Àga Iṣẹ́ Àtàtà Tó Wà Ní Ìdáwọ̀n Tó Dára?

Bí O Ṣe Lè Mọ Ibi Tó O Ti Lè Jókòó

Kì í ṣe pé kéèyàn kàn ní àga ìkọ̀wé àti kọ̀ǹpútà nìkan ló máa jẹ́ kéèyàn lè ṣiṣẹ́ níbi tó dáa tó sì máa ń gbádùn mọ́ni. Ohun kan tí wọ́n sábà máa ń gbójú fò dá nínú iṣẹ́ ọ́fíìsì ni irú àga tí wọ́n máa ń lò. A ilana Alaafia Fadiyi ó lè nípa lórí ìrírí iṣẹ́ lápapọ̀, láti ìtìlẹyìn fún ipò ara sí ìtùnú fún àkókò gígùn. Bó o ṣe lè yan aṣọ tó dáa ilana Alaafia ó kan kéèyàn mọ àwọn ohun tó máa ń jẹ́ kí ilé náà wà níṣọ̀kan, kó máa wà pẹ́ títí, kó sì jẹ́ ibi tó dáa láti gbé e sí. Nítorí pé oríṣiríṣi ọ̀nà àti ọ̀nà ni wọ́n ń lò, ó gba pé kéèyàn fara balẹ̀ ronú lórí àwọn ohun tó lè mú kí ó ṣiṣẹ́ àti ohun tó lè mú kó dùn ún wò.

Ìtìlẹyìn àti Ìtùnú Tó Wà Nínú Ẹ̀rọ

Ìtìlẹyìn fún Apá Ìbàdí àti Apá Ẹyìn

Àwa èèyàn máa ń rí i pé àwọn nǹkan tó dáa ilana Alaafia Fadiyi ó yẹ kó jẹ́ pé àyà rẹ ló máa ń dúró, kó sì máa dúró níbàámu pẹ̀lú bí egungun ẹ̀yìn ṣe rí. Tí wọ́n bá ti apá ìsàlẹ̀ ẹ̀yìn lọ́rùn lọ́nà tó yẹ, èyí máa ń dín ewu ìrora ẹ̀yìn kù, ó sì máa ń jẹ́ kéèyàn lè dúró dáadáa. Àwọn àga tó lè gbé ẹ̀yìn ara wọn sókè dáadáa máa ń wúlò gan-an, torí pé àwọn tó ń lò wọ́n lè máa fi agbára wọn ṣe nǹkan sí wọn, wọ́n sì lè máa fi ipò wọn ṣe nǹkan sí wọn.

Ó tún yẹ kí orí àtẹ́lẹwọ́ náà wà níwọ̀ntúnwọ̀nsì láti fi dúró fún apá òkè àti apá àárín ẹ̀yìn, kí èyí lè mú kí ẹ̀yìn máa dúró sójú kan jálẹ̀ ọjọ́ iṣẹ́. Tó o bá fẹ́ yan àga kan tó ní aṣọ, máa wá irú àga tó ní àlàfo àti ibi tó ṣeé gbé.

Ìgbẹ́kòkòkò àti Ìpín Ìpọ́njú

Ìtùnú jẹ́ ohun pàtàkì tó ń mú kéèyàn ṣiṣẹ́ dáadáa. Àwọn àwo àga ìjókòó tí wọ́n fi èéfín ṣe tàbí èyí tí wọ́n fi èéfín ṣe ṣe àkànṣe ṣe pàtàkì láti lè jẹ́ kí ara tù wọ́n fún àkókò gígùn. Ó yẹ kí ìrọ̀rí náà dín ìnira kù láìjẹ́ pé ó rọra ń rọra rọra tàbí kó máa rọra rọra rọra. Àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe tó sì ní ọ̀pá tó dáa lè mú kí ẹ̀jẹ̀ máa ṣàn dáadáa nínú ẹsẹ̀, kó má sì jẹ́ kéèyàn rẹ̀.

Láfikún sí i, ó yẹ kí ìjókòó náà ní àwòrán ibi tí wọ́n ti ń fa omi tó ń ṣàn. Ìtẹ̀síwájú díẹ̀ yìí ní iwájú àga máa ń dín ẹ̀mí tó ń gbé e sórí ẹ̀gbẹ́ kù, ó sì máa ń jẹ́ kí ẹ̀jẹ̀ máa ṣàn dáadáa, èyí sì máa ń jẹ́ kí ara má ṣe máa dá tàbí kó máa ṣe ẹni bíi pé kò ní lè jókòó dáadáa.

Ìyípadà àti Ìṣe-Àdáṣe

Àwọn Ìyípadà Nípa Gíga àti Ìsàlẹ̀ Àga

Ó yẹ kí àga kan tí a fi aṣọ ṣe lè jẹ́ kí ibi tí ẹni tó ń lò ó jókòó lè tètè máa ga, kí ẹsẹ̀ rẹ̀ lè dúró sórí ilẹ̀. Èyí máa ń jẹ́ kí ọwọ́ rẹ lè dúró dáadáa, ó sì máa ń dín ìnira tó máa ń bá ẹsẹ̀ àti ẹ̀gbẹ́ ẹsẹ̀ rẹ kù. Yàtọ̀ sí gíga, ibi tí ìjókòó náà jìn sí tún jẹ́ ohun pàtàkì míì tó ṣeé tún ṣe.

Àwọn àga tó lè ṣe àtúnṣe ibi tí wọ́n jókòó sí máa ń jẹ́ kí àwọn tó ń lò wọ́n lè rí ibi tó dára jù lọ tí wọ́n lè gbé ẹ̀gbẹ́ wọn sí láìjẹ́ pé wọ́n máa ń fi ìnira tó pọ̀ jù sí ẹ̀yìn eékún. Ó máa ń wúlò gan-an fáwọn tó ní oríṣiríṣi ara àti ẹsẹ̀.

Bí Àtìlẹyìn Ọwọ́ Ṣe Lè Rọ̀ Rọ̀

Àwọn ibi tí wọ́n gbé ọwọ́ sí máa ń jẹ́ kí apá òkè ara èèyàn máa gbẹ́sẹ̀ dáadáa. Àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe tí wọ́n sì fi ọwọ́ gbẹ́, tó ṣeé fi gùn tàbí rẹ́gí, máa ń mú kí ẹ̀yìn àti ọrùn rẹ̀ túbọ̀ máa gbẹ́. Àwọn àwo n kan tún ní àwọn àtẹ́lẹwọ́ tó lè yí padà, tí wọ́n lè yí padà láti ṣe àwọn iṣẹ́ mìíràn, irú bí kíkọ nǹkan tàbí kíkọ nǹkan.

Àwọn ibi tí wọ́n lè fi gbé apá sí máa ń jẹ́ kí ọwọ́ àti ọwọ́ wà ní ibi tó yẹ kó wà, èyí sì máa ń dín ewu tó wà fún kéèyàn máa fara pa mọ́ra kù. Àwọn ibi tí wọ́n gbé ọwọ́ sí tó dára tún lè fúnni ní ìtìlẹ́yìn púpọ̀ sí i nígbà tí wọ́n bá ń sinmi tàbí nígbà tí wọ́n bá ń tẹ̀ lé e lórí àga.

Ìdáhùn sí Àwọn Ìbéèrè Tó Wà Nílẹ̀

Bí Ohun Èlò Ṣe Lè Gbẹ́gùn àti Bí Wọ́n Ṣe Lè Máa Tọ́jú Ọ́

Nígbà téèyàn bá ń yan àga kan tó ní aṣọ, ohun tó ṣe pàtàkì jù ni pé kó máa fi ohun èlò náà ṣe. Àwọn aṣọ tó máa ń wà pẹ́ títí yìí máa ń tètè bà jẹ́, á sì máa bá a nìṣó láti máa rí bí nǹkan ṣe rí lọ́jọ́ kan sí òmíràn. Àwọn aṣọ tó máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa, irú bí àwọn aṣọ tí wọ́n fi aṣọ ṣe tàbí àwọn aṣọ tí wọ́n fi aṣọ ṣe, máa ń lágbára gan-an, wọ́n sì máa ń fani mọ́ra.

Ó tún yẹ kí àwọn àga tí wọ́n fi aṣọ ṣe rọrùn láti fọ. Àwọn ohun èlò tó lè mú kí àbààwọ́n máà sí àti àwọn ìbòjú tó ṣeé yọ kúrò lè mú kí àyẹ̀wò wà ní mímọ́ tónítóní, kí wọ́n sì mú kí ìjókòó náà wà láàyè títí lọ. Bí wọ́n bá lè rí i pé aṣọ náà mọ́ tàbí pé wọ́n fọ ọ́ nínú ẹ̀rọ, á jẹ́ kí ìjókòó náà máa bá a lọ láti máa rí i pé ó mọ́ tónítóní, ó sì máa ń rí bí ẹni pé ó jẹ́ ọ̀jáfáfá.

Ìṣètò fún afẹ́fẹ́ àti ojú ooru

Ọ̀kan lára àwọn àǹfààní pàtàkì tí àwọn àwọn àwọn àwọn àwọn alágbèéká ní ni pé ó lè máa mí dáadáa. Yàtọ̀ sí awọ tàbí àwọn nǹkan míì tí wọ́n fi ṣe aṣọ, aṣọ máa ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ máa ṣàn dáadáa, ó sì máa ń jẹ́ kí ara tútù nígbà téèyàn bá jókòó fún àkókò gígùn. Èyí ṣe pàtàkì gan-an láwọn ibi tí ojú ọjọ́ ti móoru tàbí láwọn ọ́fíìsì tí kò ti sí ẹ̀rọ afẹ́fẹ́ tó lágbára.

Àga tó lè mú èémí jáde máa ń dín ìrì dídùn kù, ó sì máa ń jẹ́ kí ara máa gbóná déédéé, èyí sì máa ń jẹ́ kéèyàn túbọ̀ máa wà ní àlàáfíà kó sì máa pọkàn pọ̀. Àwọn àga tí wọ́n fi aṣọ ṣe tí wọ́n fi àwọ̀ ṣe máa ń mú kí afẹ́fẹ́ máa ṣàn dáadáa, àmọ́ tí wọ́n á ṣì máa fi nǹkan rọra bo ara wọn.

4.6_看图王.jpg

Ìwà Tó Dára àti Bí Wọ́n Ṣe Lè Wà Ní Ibi Iṣẹ́

Àwọn Ohun Tó Wà Ní Ilé Iṣẹ́ Tó Bá Àtọ̀ Wọlé

Àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe lè ṣe àfikún sí bí ibi iṣẹ́ ṣe rí. Àwọn àga tí wọ́n fi aṣọ ṣe máa ń ní onírúurú àwọ̀, àwọ̀ àti àwọ̀, èyí sì máa ń jẹ́ kí wọ́n lè ṣe àwọn nǹkan tó yàtọ̀ síra. Fífi àga tó bá ojúṣe ọ́fíìsì rẹ mu yan lè mú kí àyíká rẹ wà ní ìṣọ̀kan kó sì máa fúnni níṣìírí.

Àwọn àwọ̀ tó yàtọ̀ síra máa ń jẹ́ kéèyàn rí nǹkan bí ẹni tó ti wà rí tẹ́lẹ̀, àmọ́ àwọn àwọ̀ tó fani mọ́ra tàbí àwọn ohun tó yàtọ̀ síra máa ń jẹ́ kéèyàn túbọ̀ níwà tó dáa. Àràmàǹdà aṣọ yìí máa ń jẹ́ káwọn tó ń lò ó lè ṣe àga tó bá ipò ilé iṣẹ́ wọn mu.

Ó Kúrú, Ó sì Lè Rìnrìn

Ó yẹ kí àga tó dára láti fi aṣọ ṣe wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì láàárín iṣẹ́ àti ìrísí. Àwọn àga tó ní ìdìpọ̀ tó rọra ń yí padà àti ìsàlẹ̀ tó máa ń yí padà máa ń jẹ́ kí ìrìn àjò rọrùn. Àwọn nǹkan yìí máa ń mú kí àwọn èèyàn túbọ̀ máa wọlé síbi iṣẹ́, wọ́n sì máa ń jẹ́ kí àwọn tó ń lò ó lè máa rìn káàkiri níbi iṣẹ́ wọn fàlàlà.

Wá àwọn àga tó ní àlàfo tó ṣe kedere, tó sì ṣeé fi nǹkan ṣe. Àwọn ohun èlò tó rọrùn láti lò àti bí wọ́n ṣe ṣe àga náà lọ́nà tó dáa mú kó rọrùn láti tún un gbé, láìjẹ́ pé wọ́n fi àga náà sílẹ̀.

Ó Wà Pẹ́ Láyé, Ó sì Dára Láti Rò

Gbígbé Ìwà Títọ́ àti Ìwà Títọ́ Lórí Ilé Wà

Ó yẹ kí wọ́n fi àwọn ohun èlò tó dára ṣe àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe, títí kan ìpìlẹ̀ tó dúró sán-ún, àlàfo tó lágbára, àti àwọn ohun èlò tó lè mú kí nǹkan rọra máa lọ bó ṣe yẹ. Àwọn àga tí wọ́n fi irin ṣe àti àwọn àga tí wọ́n fi ẹ̀rọ ṣe máa ń pẹ́ láyé, wọ́n sì máa ń lè gbé ẹrù dáadáa.

Yàtọ̀ síyẹn, fífi ọ̀já ṣe aṣọ tó dáa àti fífi aṣọ ṣe nǹkan lọ́nà tó máa jẹ́ kí aṣọ náà máa wà pẹ́ títí. Àwọn àga tó bá dúró sójú kan tí wọ́n sì dúró sójú kan ní àsẹ̀yìnwá àsẹ̀yìnbọ̀ máa ń níye lórí gan-an, ó sì máa ń mú kí àwọn tó ń lò wọ́n láyọ̀.

Àwọn Iṣẹ́ Ìdánilójú àti Ìrànlọ́wọ́

Àwọn tó ń ṣe àwọn àga tó ní orúkọ rere sábà máa ń fi ẹ̀rí pé wọ́n máa ṣe àwọn àga náà láìsí àbùkù àti pé wọ́n máa ń bà jẹ́. Àdéhùn tó lágbára ń fi hàn pé àwọn tó ń ta ọjà náà ní ìgbẹ́kẹ̀lé nínú àwọn ohun èlò wọn, ó sì ń fún àwọn tó ń ta ọjà náà ní ìbàlẹ̀ ọkàn. Ronú nípa àwọn àga tó ní ẹ̀rí pé wọ́n máa lò ó fún ọdún méjì sí márùn-ún fún àwọn ohun tó ṣe pàtàkì lára wọn, irú bí àlàfo, aṣọ àti àwọn àga ìgbẹ́.

Ìrànlọ́wọ́ tó ṣeé gbára lé fún àwọn oníbàárà àti wíwà tí wọ́n ní àwọn ẹ̀yà ara àtúnṣe tún lè mú kí ìjókòó rẹ pẹ́ láyé. Àwọn àmì ọjà tó ń ṣètìlẹ́yìn sábà máa ń jẹ́ kí àwọn èèyàn lè rí àwọn àtúnṣe tàbí ìtọ́ni nípa iṣẹ́ àtúnṣe.

Àwọn Ohun Tó Yẹ Ká Máa Ṣàgbéyẹ̀wò Nípa Àyíká àti Ìlera

Àwọn Ohun Èlò àti Ìṣe Tó Lè Fúnni Láàyè Títí Láé

Àwọn oníbàárà tó mọyì àyíká lè fẹ́ràn àwọn àga ọ́fíìsì tí wọ́n fi aṣọ ṣe tí wọ́n fi àwọn ohun èlò tí wọ́n tún ṣe tàbí àwọn ohun èlò tó ṣeé lò láéláé ṣe. Ọ̀pọ̀ àga òde òní ló ní àwọn aṣọ tí wọ́n ti fi hàn pé kò ní èròjà olóró tó ń mú kí afẹ́fẹ́ máa ṣàn kiri nínú ilé. Àwọn àṣà ìṣẹ̀dálẹ̀ tó wà pẹ́ títí tún máa ń jẹ́ kí àpáta carbon tó ń jáde kúrò nínú ilé wa dín kù, kí ibi iṣẹ́ sì túbọ̀ wà ní ìlera.

Fífi Ìwà Tó Tọ́ sí Àyíká Yan Ohun Tó O Fẹ́ aWỌN ỌJỌ kì í ṣe pé ó ń ti àwọn àfojúsùn àgbáyé nípa ààbò lépa nìkan ni, ó tún ń rí i dájú pé àga ọ́fíìsì rẹ kò ní ní àwọn kẹ́míkà àti èròjà olóró tó ń pa èèyàn lára.

Ipa Tó Ń Ní Lórí Ìlera Ara àti Ọkàn

Àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe tó sì máa ń gbéni ró dáadáa máa ń jẹ́ kéèyàn ní ìlera tó dáa. Ìṣòro ara lè mú kéèyàn máa ṣe ohun tó máa pín ọkàn rẹ̀ níyà, kó má lè ṣiṣẹ́ dáadáa, kódà ó lè mú kéèyàn ní àwọn àìsàn tó máa ń báni fínra. Àmọ́, àga tó bá wà létòlétò máa ń jẹ́ kí ẹni tó ń lò ó lè dúró dáadáa, kó ní okun, kó sì pọkàn pọ̀ sórí iṣẹ́.

Yàtọ̀ sí ìlera ara, ìtura àti ìrísí tún lè mú kí ara yá gágá, kí ọkàn ẹni sì balẹ̀. Bí àwọn èèyàn bá ń ṣe nǹkan fún ara wọn, tí wọ́n sì ń ṣètìlẹ́yìn fún ara wọn, ó lè mú kí wọ́n túbọ̀ máa láyọ̀ lẹ́nu iṣẹ́ wọn.

Awọn Faq

Irú aṣọ wo ló dára jù fún àga ìjókòó?

Àwọn aṣọ tó ní àwọ̀ tó ga, àwọn aṣọ tó ní àwọ̀ tó pọ̀, àtàwọn ohun èlò tí kò lè ní èérí ló dára jù lọ fún àwọn àga ìjókòó torí pé wọ́n máa ń wà pẹ́ títí, wọ́n sì máa ń fẹ́ láti mí dáadáa.

Báwo ni mo ṣe lè máa bójú tó àga kan tí wọ́n fi aṣọ ṣe, kí n sì máa fọ ọ?

Fífi ẹ̀rọ tó ń mú ìdọ̀tí jáde, fífi ohun èlò ìfọṣọ tó máa ń mú kí nǹkan mọ́ra fọ ibi tó yẹ kó wà, àti lílo ohun èlò tó máa ń dáàbò bo aṣọ máa ń jẹ́ kí àga kan tó jẹ́ aṣọ wà ní mímọ́ tónítóní, ó sì máa ń pẹ́

Ṣé aṣọ tó o fi ń ṣe àga ló dáa ju awọ lọ fún lílo lójoojúmọ́?

Àwọn àga tó ní aṣọ ló máa ń jẹ́ kí ẹ̀mí wọn lè gba inú wọn dáadáa, èyí sì máa ń jẹ́ kí wọ́n máa gbé ní àlàáfíà fún ọ̀pọ̀ wákàtí. Wọ́n tún máa ń wọlé gan-an, wọ́n sì máa ń ní onírúurú àwọ̀.

Àwọn nǹkan wo ló máa ń mú kí àga kan tó wà nínú aṣọ máa ṣiṣẹ́ dáadáa?

Bí wọ́n ṣe ń ṣe àga kan tó ní aṣọ lọ́nà tó dára gan-an.